मानक आहे
हलचल.
314Ah LFP नवीन घर ऊर्जा संचयन प्लॅटफॉर्मसाठी व्यावहारिक मोठ्या-फॉर्मॅट बेसलाइन बनत आहे. बदल स्वयंसेलपर्यंत फक्त सेलच्याशी मर्यादित नाही.
गृहऊर्जा संचयनात 314Ah पेशी 280Ah पेशी बदलीत आहेत
वर्षांनुसार, वास्तव्यासाठी बॅटरी उत्पादकांनी लहान LFP पेशींपासून 5 kWh ते 15 kWh सिस्टिम्स तयार केल्या. त्या दृष्टीने पॅक अभियंत्यांना बरेच असेंब्ली पर्याय दिले, परंतु यात बासबार जॉईंट्स, सेन्सिंग पॉइंट्स, आणि उत्पादनादरम्यान पेशी मिसमॅच होण्याच्या अधिक संधी निर्माण झाल्या. आता Chinese पुरवठा साखळीत पुढील बदल स्पष्ट झाला आहे: 280Ah प्रिस्मेटिक LFP पेशींना बंदी केली जात आहे, तर 314Ah पेशी नवीन प्रकल्पांसाठी स्टँडर्ड मोठ्या-फॉर्मॅट बदली बनत आहेत.
बदल हा फक्त एका मोठ्या पेशीला एकाच एनक्लॉझरमध्ये बसवण्याचा विषय नाही. 16-सेल, 51.2V नाममात्र बॅटरी जो पारंपारिक 280Ah पेशींना वापरते, सुमारे 14.3 kWh संचय करते. 314Ah पेशीसह त्या समान मालिकेची रचना सुमारे 16.1 kWh पर्यंत जाते. जवळजवळ सर्व प्रमुख चीनी बॅटरी Suppliers ने 280Ah फॉर्मॅटची नियमित उत्पादन थांबवली आहे, त्यामुळे ते डिझाइन करणारे खरेदीदार उपलब्धतेत घट, कमी भविष्यसूची पुर्लाभ, आणि सेवाकाळ कमी असे आव्हाने अनुभवतील.
हा लेख का मार्केट 280Ah वरून 314Ah कडे गेलं, procuremet टीम्सने प्लॅटफॉर्म बदलण्यापूर्वी काय तपासावे, आणि OEM किंवा ODM भागीदार नवीन पेशीची निवड कशी सेवा करण्यायोग्य, प्रमाणित बॅटरी सिस्टममध्ये रूपांतर करावी याचे स्पष्टीकरण देतो.
काय कारण 314Ah नवीन मोठ्या फॉर्मॅट बेसलाइन झाली
जास्तीत जास्त गृहीत LFP बॅटरी साधारणपणे 16 सेल्स मालिकेत वापरतात. प्रत्येक सेल अंदाजे 2.5V ते 3.65V चार्ज व डिस्चार्ज विंडोमध्ये कार्य करतो, तर पॅकमध्ये नाममात्र वोल्टेज 51.2V आणि पूर्ण-चार्ज वोल्टेज सुमारे 58.4V असते. सेल क्षमतेने एक मालिकेत ऊर्जा निश्चित होते; मालिकेतील जोडणी वोल्टेज वाढवते परंतु अँप-अँप-अँप-अँप-घंटे वाढवत नाही.
| सेल फॉर्मॅट | सामान्य 16S नाममात्र ऊर्जा | 0.5C वर सतत वर्तमान | नवीन प्रकल्पांसाठी पुरवठा स्थान |
|---|---|---|---|
| 100Ah LFP | 5.12 kWh | ५० अ | 5 kWh मॉड्यूल्ससाठी प्रौढ पर्याय |
| 200Ah LFP | 10.24 kWh | १०० अ | 10 kWh वर्गाच्या सिस्टिम्ससाठी उपलब्ध |
| 280Ah LFP | 14.34 kWh | 140 A | संपूर्णपणे कमी होत जाणाऱ्या पुरवठ्यासह भूविषयक स्वरुप आणि मर्यादित नवीन उत्पादन |
| 314Ah LFP | 16.08 kWh | 157 A | नवीन रेसिडेंशियल प्लॅटफॉर्मسसाठी सध्या मोठ्या-फॉर्मॅटची निवड |
ऊर्जा गणना 16 x 3.2V x सेल्युल kapasitiचा वापर करते. प्रत्यक्ष वापरण्यायोग्य ऊर्जा इन्वर्टर कटऑफ, BMS मर्यादा, तापमान आणि निवडलेल्या डिस्चार्जची खोली यावर अवलंबून असते. 14.3 kWh मध्ये जाहिरात असलेली बॅटरी इंटरग्रेटर 10% स्टेट-ऑफ-चार्ज फर्श कायम ठेवला आणि कमी-तापमान चार्जिंग संरक्षण लागू केला तर त्या मूल्यापेक्षा कमी ऊर्जा देऊ शकते.
16S / 314Ah
5 kW उत्पादनावर
280Ah पेक्षा जास्त
पहिली अभियांत्रिकी फायदा कमी कनेक्शन क्रमांकあります. एकच 16S 314Ah पॅकमध्ये 16 सेल-टू-सेल सिरीज इंटरफेस असतात. 100Ah सेल वापरून 16S2P डिझाइनला तुलनेने अधिक समांतर इंटरकनेक्ट्स आणि समांतर गटांमध्ये वर्तमान सामायिककरणासाठी स्वतंत्र रणनीति आवश्यक होते. कमी सेलकडून असेंबली सोपी होते आणि निष्क्रिय कनेक्शन प्रतिबध कमी करतो, परंतु जुळलेल्या सेलांची गरज नाहीशी होते. 314Ah सेलकडे इतर बॅचपेक्षा जास्त प्रतिक्रियशील resistence असल्यासही ते अंनुवर्तितपणे तापमान उडवू शकते आणि संपूर्ण स्ट्रिंग मर्यादित करू शकते.
दुसऱ्या बदलाचा दिसतोय हालचालीची निवड. 5 kW इन्वर्टर आउटपुटवर, 51.2V बॅटरी साधारणपणे रूपांतरण नुकसानांपूर्वी सुमारे 98A पुरवते. 314Ah सेलकडे हा लोड सुमारे 0.31C प्रकारे वाहून नेतो, 0.5C डिझाइन पॉइंटखाली, ज्यामुळे कॅबिनेट 35°C वर पोहोचल्यावर एक उपयुक्त थर्मल मार्जिन राहते. 10 kW वर, पॅक वर्तमान जवळजवळ 196A साठी धावते, त्यामुळे सिस्टमला दोन समांतर 16S314Ah स्ट्रिंग्जची आवश्यकता असेल, उच्च-करंट BMS किंवा निर्धारित छोट्या कालावधीच्या शिखर रेटिंगची आवश्यकता असू शकते.

मोठे सेल थर्मल वर्तनातही बदल करतात. सक्रिय पदार्थ सेलच्या पृष्ठापासून थोडे दूर विराजमान असते. त्यामुळे एनक्लोजरला सेल स्पेसिंग, कम्प्रेशन प्लेट्स, थर्मल इंटरफेस मटेरियल, आणि कॅबिनेटच्या भिंतींमधून स्पष्ट ऊष्णता मार्ग आवश्यक असतो. नैसर्गिकपणे थंड होणाऱ्या इनडोर कॅबिनमध्ये आम्ही सामान्यपणे 0°C ते 45°C च्या चिरंतन ऑपरेशनची पडताळणी करतो आणि पॅक heater असताना चार्जिंग 0°C किलोमरद दरम्यान मर्यादित करतो. 25°C बेंच टेस्ट पास करणारी डिझाइनही उन्हाच्या लोड प्रोफाइलखाली बंद कॅबिनमध्ये लवकर derate करू शकते.
रेखीयपणे पैठणारे मुद्दे खरेदीदारांसाठी सोपे नाही: मोठे सेल पॅकमधील क्लिष्टता कमी करू शकते परंतु गुणवत्ता विविधता महाग करेल.
एक अपयशी 100Ah सेल कमी ऊर्जा ब्लॉकवर परिणाम करतो. एक अपयशी 314Ah सेल 16S स्ट्रिंगमधून 1.0 kWh पेक्षा जास्त काढून टाकू शकते आणि मोठे सेवा इव्हेंट आणू शकते. इनकमिंग इन्स्पेक्शन, ओपन-सरक्ट व्हॉल्टेज जुळणी, impedance तपासणी, आणि ट्रेसबल उत्पादन रिकॉर्ड्स सेल क्षमता वाढल्यावर अधिक महत्त्वाचे ठरतात.
बॅटरी मेनेजमेंट सिस्टम (BMS) कसे मोठ्या फॉर्मॅट सेल्सला अनुकूल करावे
BMS ऊर्जा थेट मोजत नाही. ते प्रत्येक सेलचे व्होल्टेज, पॅक करंट, तापमान, निर्जलीकरणाची स्थिती ज्यांना समर्थित केले जाते, आणि कधीकधी कॉन्टॅक्टोर स्थिती मोजते. फर्मवेयर नंतर संरक्षण थ्रेशोल्ड लावते आणि चार्ज स्थितीची गणना करते. 280Ah किंवा 314Ah पॅकमधील करंट सेन्सर आणि शंट वास्तविक ऑपरेटिंग विंडोशी जुळले पाहिजे, नाममात्र इन्वर्टर रेटिंगशी नाही.
5 kW, 51.2V प्रणालीसाठी, 200A सतत BMS रूपांतरण नुकसान आणि अति लहान ओवरलोड्ससाठी जागा देते. 10 kW प्रणालीसाठी, 250A किंवा 300A BMS योग्य ठरू शकते, परंतु बसबार, फ्यूज, कॉन्टॅक्टर, केबल लग्स आणि कनेक्टर्स एकसारखा करंट वाहायला पाहिजेत ज्यामुळे हॉट स्पॉट तयार होणार नाही. BMS वर 300A लेबल असेल तरीही मुख्य फ्यूज 200A असेल किंवा टर्मिनल कनेक्शन कमी रेटिंगचे असेल तर 300A पॅक सुरक्षित मानला जात नाही.
सक्रिय संतुलन सामान्यतः चांगल्या जुळणाऱ्या निवासी LFP सिरींगसाठी पुरेसे असते कारण सेल्स दिवसभर कमी C-रेट्सवर काम करतात. BMS आकाशातील उच्च व्होल्टेज क्षेत्राजवळ संतुलन करेल, सहसा प्रति सेल सुमारे 3.40V ते 3.55V पर्यंत, सेल पुरवठादार आणि फर्मवेयर धोरणावर अवलंबून. खरेदी संघांना संतुलन करंट, संतुलन प्रारंभ स्थिती, सेल-व्होल्टेज डेल्टा थ्रेशोल्ड, आणि संतुलन वेळ विचारायचं. 50mAचा पॅसिव्ह बेलेंसर लवकर मोठे क्षणांमध्ये संतुलन जुळवू शकत नाही; ते फक्त बारंबार पूर्ण-चार्ज काळातील छोट्या विरिघाला कमी करू शकते.
CAN आणि RS485 कम्युनिकेशन एक ինտेग्रेशन सीमा आहे. उत्पादन रनला मंजूरी देण्याअगोदर नेमकं इन्वर्टर मॉडेल तपासा.
CAN आणि RS485 कम्युनिकेशन आणखी एक इन्टेग्रेशन सीमा निर्माण करते. इन्वर्टरला योग्य प्रोटोकॉल, बौड दर, चार्ज-स्थिती स्केलिंग, चार्ज-करंट मर्यादा, डिस्चार्ज-करंट मर्यादा, आणि अॅलार्म मॅपिंग आवश्यक असते. बॅटरी हेल्दी व्होल्टेज Multimeter वर दर्शवू शकते परंतु इन्वर्टर चार्ज करण्यास नकार देऊ शकतो कारण BMS कमी-तापमान किंवा ओव्हर-वोल्टेज अॅलार्म दर्शवत असते. प्रोटोकॉल डॉक्युमेंट मागवा आणि उत्पादन रन मंजूर करण्यापूर्वी नेमकं इन्वर्टर मॉडेल तपासा.
314Ah बॅटरी प्लॅटफॉर्म मागे OEM आणि ODM काम
मोठ्या-फॉर्मॅट सेल निवड enclosure आणि शिपिंग योजनेच्या बरोबरीने घडवावी. 16S 314Ah LFP बॅटरी सामान्यपणे सॉलिड वजन 120 ते 140 किग्रॅ सम्मिलित सेल्स, स्टील किंवा अॅल्युमिनियम enclosure, BMS, बसबार, संरक्षण उपकरणे, आणि पॅकेजिंग समाविष्ट केल्यास. त्या वजनामुळे सॉलिड हाताळण्याच्या मर्यादेच्या जवळ जाऊ शकते आणि सामान्यतः वॉल-लोडेड उत्पादनासाठी डिझाइन फर्श-स्थिर कॅबिनेट, स्प्लिट मॉड्यूल, किंवा चाकी स्थापना-आधारीक दिशेने ढकलते. 280Ah पॅकमध्ये सेवा सुरू राहू शकते, परंतु नवीन प्लॅटफॉर्मसाठी डीफॉल्ट सेल स्रोत म्हणून मानले जाऊ नये.

एका OEM कार्यक्रमाने इलेक्ट्रिकल प्लॅटफॉर्म सादर करणे शक्य करते ज्यामध्ये व्यावसायिक शेलला अनुकूल करता येईल. सामान्य पर्यायांमध्ये प्रायव्हेट लेबल, फ्रंट-पॅनेल रंग, लोगो प्रक्रिया, केबल निर्गमन दिशा, ब्रेकर स्थिती, आणि कनेक्टर निवड समाविष्ट असतात. European retrofit चॅनेलसाठी, इक्स्ट्रिकेटर RJ45 कम्युनिकेशन पोर्ट आणि वेगळे सेवा डिसकनेक्ट पसंती देऊ शकतात. ऑफ-ग्रिड वितरकांसाठी, तीच 51.2V मॉड्यूलांना Anderson-स्टाइल पॉवर कनेक्टर, कठीण पावडर-लेपित कॅबिनेट, आणि कमी-तापमान कार्यक्षमतेची विस्तृत अट आवश्यक असू शकते.
ODM काम प्रणालीमध्ये अधिक खोल जाते. यात 16S314Ah स्ट्रिंगभोवती नवीन कॅबिनेट, स्थानिक उचलणीची अटी पूर्ण करण्यासाठी विभाजित गोंद, हीटर नियंत्रण, विशिष्ट हायब्रिड इन्वर्टरसाठी फर्मवेयर ट्यूनिंग, किंवा कस्टम डिस्प्ले आणि डेटा लॉगर असू शकते. इंजिनीअरिंग टीमने नमुना मान्य करण्यापूर्वी 314Ah सेल पुरवठादार, सेल बॅच आवश्यकता, संप्रेषण पद्धत, बसबार सामग्री, BMS पुनरावलोकन, आणि फर्मवेयर आवृत्ती गोळागाठी जमवावी. 280Ah सेल्सला 314Ah यांत्रिक डिझाइनमध्ये substitute करणे, किंवा टूलिंगनंतर परत जाणे केंद्रबिंदू, टर्मिनल सुसंगती, केबल लांबी, usable energy, आणि प्रमाणन पुरावे बदलू शकते.
खरेदी नियोजनासाठी इंजिनिअरिंग सॅम्पल एक, एक पायलट बॅच आणि परिभाषित मास-उत्पादन लीड टाइमची विनंती करा. разумी नमुना पॅकेजमध्ये बॅटरी, वायरिंग आरेख, CAN किंवा RS485 प्रोटोकॉल, चार्ज आणि डिस्चार्ज चाचणी रेकॉर्ड, UN38.3 ट्रान्सपोर्ट चाचणी पुरावा, आणि चक्र-जीवन चाचणी अटी समाविष्ट असाव्यात. 25°C आणि 0.5C वर, एक सुप्रसिद्ध LFP सेल 6,000 साइकॅल्सच्या सुमारास 80% शिल्लक capacity दर्शवू शकते, परंतु खरेदीदार यांनी एंड-ऑफ-लायफ अटी, चार्ज व्होल्टेज, विश्रांतीचा वेळ आणि चाचणी चालूची पुष्टी केली पाहिजे. चाचणी अटीशिवाय चक्र संख्या विश्वासार्ह तुलना नाही.
नवीन उत्पादनासाठी 314Ah कॉन्फिगरेशनची निवड
योग्य फॉर्मॅट स्थापना कामगिरी, लक्ष्य क्षमता, इन्वर्टर पॉवर, आणि लॉजिस्टिक्सवर अवलंबून असतो. खालील मॅट्रिक्स 51.2V निवासी प्लॅटफॉर्मसाठी सुरुवातीचा बिंदू देते, संपूर्ण थर्मल आणि अनुपालन पुनरावलोकयासाठी पर्यायी नाही.
| कॉन्फिगरेशन | Nominal energy | शिफारस केलेला इन्वर्टर रेंज | मुख्य फायदे | मुख्य अडथळा |
|---|---|---|---|---|
| 16S 314Ah सिंगल स्ट्रिंग | 16.1 kWh | 3 kW ते 8 kW | एक मालिकेतील स्ट्रिंगसह आंतर_Current supply baseline with one series string_ | भारी कॅबिनेटला फ्लोर किंवा सहाय्यित स्थापना आवश्यक आहे |
| 16S 314Ah x 2 parallel | 32.2 kWh | 8 kW ते 15 kW | उच्च क्षमता प्रत्येक स्ट्रिंगवर कमी वर्तमानासह | वर्तमान वाटून घेणे आणि मोठे संरक्षण हार्डवेअर आवश्यक |
| 16S 314Ah x 3 parallel | 48.2 kWh | 12 kW ते 25 kW | मोठ्या बॅकअप लोड्ससाठी स्केलेबल प्लॅटफॉर्म | कडक केबल समपर्ण, थर्मल नियोजन आणि साइट जागेची गरज |
| Legacy 16S 280Ah सेवा पॅक | 14.3 kWh | फक्त अस्तित्वातील प्रणाली | निवडलेल्या स्थापित-आधार망 दुरुस्तींचे समर्थन करू शकते | शब्दल्या क्रमवारीत कोषातील पुरवठा घटल्यामुळे पुनरुत्पादन आणि भविष्यातल्या सेवेस असुरक्षितता |
घराला संध्याकाळी पीक शवींग, सौर-स्व-खप, किंवा थोड्या बॅकअप काळासाठी एकच 16S314Ah स्ट्रिंग वापरा आणि इन्वर्टरसुमारे सुमारे 8 kW च्या खाली राहते. उच्च शक्तीसाठी, समांतर 314Ah स्ट्रिंग्स C-रेट कमी करू शकतात, परंतु त्यांना समरूपी केबल लांबी, स्वायत्त स्ट्रिंग सुरक्षा आणि विश्वसनीय करंट व स्टेट-ऑफ-चार्ज समन्वयित करणारे BMS आवश्यक असते. दस्तऐवजीकरण केलेल्या दुरुस्त्या किंवा निश्चित सेल_allocेशन आणि सेवा-स्टॉक योजना असलेल्या अंतिम उत्पादन रनसाठी 280Ah खरेदी राखून ठेवा.
मोठ्या घराच्या स्टोरेज सेल्ससह चार सामान्य अडचणी
सेल क्षमतेला उपयोगी पॅक क्षमतेसारखे वागवणे
डिझायनर्स 16 ला 3.2V आणि 314Ah ने गुणिले, नंतर परिणाम कोगार्हित ऊर्जा म्हणून प्रकाशित करतात. इन्वर्टर काफऑफ, रिज़र्व स्टेट ऑफ चार्ज, तापमान कमीकरण, आणि रूपांतरण कार्यक्षमता वितरीत ऊर्जा कमी करते. बहु-शास्त्रीय ऊर्जा वेगवेगळी प्रकाशित करा, आणि दोन्हीसाठी टेस्ट स्थिती ठरवा. 280Ah डिझाइन बदलतांना उत्पादन लेबल आणि वॉरंटी गणना अद्ययावत करा, पूर्वीची 14.3 kWh.claim क presente न सोडता.
ासाठी असलेल्या दुर्बल पॅकमाउंटसह एक गंभीर पॅकवर माउंट करणे
120 kg किंवा त्यापेक्षा जड 314Ah बॅटरी 45 kg 5 kWh मॉड्यूलपासून वेगळी लोड केस तयार करते. भिंतीचाsubstrate, अँकर रेटिंग, ब्रॅकेट सुरक्षा factor, इंस्टॉलेशन क्लियरन्स, आणि उचलण्याची पद्धत पक्का करा. इंस्टॉलर्स एकटे काम करायचे असल्यास, स्प्लिट मॉड्यूल किंवा फ्लोर कॅबिनेट नुकसान आणि दुखापतीचा धोका कमी करू शकते.
छोटे-सेल थर्मल डिझाइनची कॉपी करणे
मोठ्या सेल्सना नियंत्रित spacing आणि संपीडन आवश्यक असते. प्रत्येक एनक्लोजर गॅप फोमने भरा नका किंवा BMS जवळ तापमान प्रॉब्स ठेवा. सेल तापमान जास्त जाऊ शकते अशा ठिकाणी सेन्सर ठेवा, सर्वात जास्त गरम होणाऱ्या सेलची जास्तीत जास्त लोड प्रोफाइल खाली पडेल याची तपासणी करा, आणि heater नसताना चार्ज कमीकरण 0°C खाली ठरवा.
बॅटरीला चुकीच्या इन्व्हर्टर प्रोटोकॉलशी जुळवून घेणे
व्होल्टेज संगतता ही संवादाची संगतता निश्चित करत नाही. CAN पिनआउट, RS485 वायरिंग, टर्मिनेशन रेसिस्टन्स, बोड दर, प्रोटोकॉल व्हर्जन, आणि इन्व्हर्टरच्या अपेक्षित चार्ज-स्टेट-ऑफ-चार्ज रेंजची पडताळणी करा. उत्पादन फर्मवेअर सह पूर्ण चार्ज, डिस्चार्ज, अलार्म, रीस्टार्ट, आणि कम्युनिकेशन-लॉस टेस्ट चालवा.
280Ah ते 314Ah ट्रान्झिशनविषयक FAQ
आपूर्तीसारखा सेवा देऊ शकणाऱ्या पुढच्या प्लॅटफॉर्मभोवते बनवा.
280Ah फॉर्मेट स्थापित-आधारित बेसमध्ये हलत आहे आणि शेवटच्या खरेदीच्या टप्प्यावर आहे, तर 314Ah LFP सैल्स चीनच्या पुरवठा साखळीत नवीन राहणीवाडी बॅटरी प्लॅटफॉर्मसाठी व्यवहार्य मोठ्या फॉर्मॅट बेसलाइन झाले आहेत. 16S314Ah स्ट्रिंग सुमारे 16.1 kWh नाममात्र ऊर्जा देतो आणि 5 kW इन्व्हर्टरला सुमारे 0.31C गतीवर ठेवतो. यात चांगली इनकमिंग तपासणी, थर्मल वैधता, लोड-Path डिझाइन, वॉल-लोड पुनरावलोकन, आणि इन्व्हर्टर कम्युनिकेशन चाचणीची मागणी होते.
OEM किंवा ODM प्रोजेक्टसाठी लक्षित नाममात्र ऊर्जा, इन्वर्टर शक्ती, स्थापना प्रकार, दैनंदिन लोड वक्र, प्राधान्य दिलेला कॉम्युनिकेशन प्रोटोकॉल, गंतव्य बाजार, आणि अपेक्षित ऑर्डर व्हॉल्यूम पाठवा. आम्ही 24 तासांच्या आत प्राक्ली 16S314Ah BOM परत देऊ शकतो ज्यामध्ये enclosure आकार, BMS चालू रेटिंग, संरक्षण हार्डवेअर, कोणत्याही 280Ah स्थापित बेससाठी संक्रमण आवश्यकता, नमुना व्याप्ती, आणि उत्पादन लीड-टाइम अंदाज मिळू शकतो.
314Ah प्लॅटफॉर्म पुनरावलोकन सुरू करा

